Danh sách câu hỏi
Select a date from the calendar.
Select a date from the calendar.
9
 Thi chuyển ngạch
Người hỏi:  VÕ THỊ NGỌC DUNG Ngày gửi: 08/12/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 14/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Năm 2008 tôi thi đậu công chức ngạch CV cao đẳng công tác tại cơ quan Thanh tra cấp huyện, năm 2013 tôi có bằng đại học luật, tôi đã học xong lớp QLNN ngạch CV. Từ ...
 
 Thủ tục xin cấp giấy xác nhận nhà ở hợp pháp.
Người hỏi:  Nguyễn Anh Khoa Ngày gửi: 25/11/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 09/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Thư Luật Sư. Tôi mua đất giấy tờ viết tay, và tự xây dựng nhà để ở, tôi đã ở được 2 năm và đã được cấp KT3. Nay tôi muốn làm hộ khẩu nhưng phải có giấy xác nhận nhà...
 
 Xử phạt vi phạm hành chính
Người hỏi:  Nguyen Hai Ngày gửi: 30/05/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 09/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Theo Luật xử lý vi phạm hành chính năm 2012 thì xử phạt vi phạm hành chính đối với tổ chức cá nhân. Như vậy, nếu hộ gia đình vi phạm hành chính về tội trộm cắp điện...
 
 Cấp mới sổ hộ khẩu
Người hỏi:  Lê Phương Nam Ngày gửi: 26/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 06/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Kính chào Sở Tư Pháp! Tôi có vấn đề rất mong được sự tư vấn của quý Sở nội dung như sau: - Tôi đang làm việc tại 1 công ty ở Thủ Dầu Một, sếp tôi có 1 miếng đất tại...
 
 Lý lịch tư pháp cho người nước ngoài
Người hỏi:  Nguyễn Ngọc Quý Ngày gửi: 13/07/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 06/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Em chào anh/chị! em muôn được hỏi về thủ tục làm lý lịch tư pháp cho người nước ngoài chuyển sang công ty mới làm việc ạ? Người này đã tạm trú ở việt nam thì chỉ cầ...
 
 Làm lý lịch tư pháp cho người nước ngoài
Người hỏi:  nguyễn ngọc quý Ngày gửi: 21/06/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 06/12/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Dạ, em chào Anh/Chị ạ, bên em có một người nước ngoài muốn làm lý lịch tư pháp thì em cần phải dùng những thủ tục, hồ sơ gì ạ? có cần phải dùng mẫu tờ khai ủy quyền...
 
 GIẤY XÁC NHẬN TÌNH TRẠNG HÔN NHÂN
Người hỏi:  NGUYỄN HIỀN GIA BẢO Ngày gửi: 05/10/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 14/11/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Tôi xin hỏi quý sở như sau: Tôi có hộ khẩu từ 1998 đến năm 2010 có đăng ký hộ khẩu thường trú tại tỉnh Phú Thọ ( Chưa kết hôn với ai tại địa phương ) Từ năm 2011 đế...
 
 Tôi xin hỏi việc Tòa án Dĩ An đưa con tôi vào cơ sở cai nghiện bắt buộc khi cháu chưa đủ tuổi thành niên là đúng hay sai theo quy định của pháp luật?
Người hỏi:  Trần Văn B. Ngày gửi: 29/03/2016 
Cơ quan trả lời:  Sở Tư Pháp Ngày trả lời: 29/03/2016 
Trạng thái:  Đã trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung:  Con trai tôi hiện nay mới 17 tuổi, nghiện ma túy đã mấy năm nay. Con tôi đã được cai nghiện tại gia đình và cộng đồng nhưng vẫn tái nghiện. Vừa qua Tòa án nh...
 
 Chứng thực hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất
Người hỏi:  Lê duy Trung Ngày gửi: 13/12/2016 
Cơ quan trả lời:  Phòng Bổ trợ Tư pháp Ngày trả lời:
Trạng thái:  Chưa trả lời Hạn trả lời:  
Nội dung: Hiện nay việc chứng thực các hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất ở các phường, thi trấn và các xã bặt buộc phải thực hiện tại văn phòng công chứng, phòng công ...