Thông tin câu hỏi
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Cấp mới sổ hộ khẩu
Người gửi: Lê Phương Nam Ngày gửi: 26/10/2016 09:28:18 AM
Lĩnh vực: Lĩnh vực khác Số lượt người xem: 925
Nội dung: Kính chào Sở Tư Pháp! Tôi có vấn đề rất mong được sự tư vấn của quý Sở nội dung như sau: - Tôi đang làm việc tại 1 công ty ở Thủ Dầu Một, sếp tôi có 1 miếng đất tại An Thạnh, Thuận An và cắt bán lại cho tôi 1 lô nhưng chưa tách sổ được. Hiện tại tôi đã xây nhà ở (có xin phép xd) nhưng giấy tờ vẫn là tên của sếp tôi. - Cho tôi hỏi trường hợp của tôi có được cấp sổ hộ khẩu không ? tôi có tìm hiểu trên mạng và Luật thì nghe tư vấn là được nhưng ra phường (An Thạnh) thì họ bảo là không được. - Trường của tôi nếu được làm sổ hộ khẩu thì cần giấy tờ và thủ tục như thế nào? Rất mong nhận được sự trả lời của quý Sở! Trân trọng!
Thông tin phản hồi
Người trả lời: Phòng Hành chính Tư pháp
Ngày trả lời: 6/12/2016 14:33:19 PM
Trả lời:

Bạn hỏi về thủ tục làm Sổ Hộ khẩu, vấn đề này không thuộc thẩm quyền giải quyết của Sở Tư pháp. Căn cứ Điểm d Khoản 1 Điều 21 Luật cư trú đề nghị bạn liên hệ với Công an thị xã Thuận An để biết thêm thông tin về thủ tục làm Sổ Hộ khẩu.